นายพิเชษฐ สถิรชวาล ส.ส.พรรคพลังประชารัฐ แถลงข่าว ตนได้ยื่นหนังสือลาออกจากการเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร
วันพุธที่ 15 มีนาคม 2566 เวลา 11.00 นาฬิกา ณ ห้องแถลงข่าว ชั้น 1 อาคารรัฐสภา นายพิเชษฐ สถิรชวาล ส.ส.พรรคพลังประชารัฐ แถลงข่าวว่า วันนี้ตนได้มายื่นหนังสือลาออกจากการเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เนื่องจากจะไปร่วมทำงานทางการเมืองกับพรรคเปลี่ยน ซึ่งได้รับการอนุมัติจากสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) เมื่อวานนี้ (14 มี.ค. 66) โดยมี นายพันธ์ธวัช นาควิสุทธิ์ หรือนอท กองสลากพลัส เป็นหัวหน้าพรรค สำหรับเหตุผลที่ตนเลือกมาทำงานกับพรรคดังกล่าว คือ พรรคมีจุดยืนที่ต้องการจะเปลี่ยนชีวิตของคนที่มาจากรากหญ้าให้ดีขึ้น ตลอดจนเปลี่ยนแปลงทุกอย่างเพื่อให้คุณภาพชีวิตความเป็นอยู่ของประชาชนชาวไทยทุกคนต้องดีขึ้น นอกจากนี้หัวหน้าพรรคยังเป็นคนจริงใจ พร้อมให้มีการตรวจสอบอย่างเปิดเผย และในปัจจุบันคดีความก็จบสิ้น รวมทั้งได้ชำระเงินค่าปรับการขายสลากเกินราคาเรียบร้อยแล้ว ตนจึงพร้อมให้การสนับสนุน