ประธานคณะกรรมาธิการกิจการสภาผู้แทนราษฎร ตรวจความเรียบร้อยการบริหารจัดการผู้ประกอบการร้านค้าให้เป็นไปตามมาตรการด้านสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด
วันพุธที่ 23 มิถุนายน 2564 เวลา 11.20 นาฬิกา ณ ห้องอาหาร ชั้น 1 อาคารรัฐสภา นายอนันต์ ผลอำนวย ประธานคณะกรรมาธิการกิจการสภาผู้แทนราษฎร พร้อมด้วยนายสุชาติ โรจน์ทองคำ รองเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร และนายอรุณ ลายผ่องแผ้ว ผู้อำนวยการสำนักรักษาความปลอดภัย ตรวจความเรียบร้อยการบริหารจัดการผู้ประกอบการร้านค้าให้เป็นไปตามมาตรการด้านสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) ซึ่งผู้ประกอบการร้านค้าและผู้ใช้บริการ ต่างให้ความร่วมมือและปฏิบัติตามมาตรการอย่างเคร่งครัด ทั้งในเรื่องของความสะอาด การนั่งเว้นระยะห่าง และการซื้อแล้วนำกลับไปทานในพื้นที่ของตนเอง