ประชุมหารือร่วมกับวิป 2 ฝ่าย (ฝ่ายรัฐบาลและฝ่ายค้าน)
วันจันทร์ที่ 1 พฤศจิกายน 2564 เวลา 10.00 นาฬิกา ณ ห้องประชุม CB 410 ชั้น 4 อาคารรัฐสภา นายชวน หลีกภัย ประธานสภาผู้แทนราษฎร เป็นประธานการประชุมหารือร่วมกับวิป 2 ฝ่าย (ฝ่ายรัฐบาลและฝ่ายค้าน) โดยมี นายศุภชัย โพธิ์สุ รองประธานสภาผู้แทนราษฎร คนที่สอง นายวิรัช รัตนเศรษฐ ประธานกรรมการประสานงานสภาผู้แทนราษฎร (วิปรัฐบาล) นายสุทิน คลังแสง ประธานกรรมการประสานงานพรรคการเมืองฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฎร (วิปฝ่ายค้าน) พร้อมด้วย สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร คณะทำงานทางการเมืองของประธานสภาผู้แทนราษฎร เลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร และคณะผู้บริหารสำนักงานเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร เข้าร่วมประชุมเพื่อหารือเกี่ยวกับวาระการประชุมสภาผู้แทนราษฎร และการประชุมร่วมกันของรัฐสภา รวมทั้งกรอบแนวทางการประชุมสภาผู้แทนราษฎร เพื่อให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด และสามารถพิจารณาร่างกฎหมายได้อย่างรวดเร็วมากยิ่งขึ้น