นายระวี มาศฉมาดล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร พรรคพลังธรรมใหม่ รับยื่นหนังสือจาก นายกฤษฎีกา มณีมัยผู้ประสานงานผู้ร่วมพัฒนาชาติไทย 4 ภาค และคณะ
วันจันทร์ที่ 8 พฤศจิกายน 2564 เวลา 11.00 นาฬิกา ณ จุดรับยื่นหนังสือ ชั้น 1 (โซนกลาง) อาคารรัฐสภา นายระวี มาศฉมาดล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร พรรคพลังธรรมใหม่ รับยื่นหนังสือจาก นายกฤษฎีกา มณีมัยผู้ประสานงานผู้ร่วมพัฒนาชาติไทย 4 ภาค และคณะ เพื่อประกาศจุดยืนในการคัดค้านการแก้ไขประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 112 และ 116 เนื่องจากเห็นถึงความจำเป็นของการต้องมีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นสถาบันหลักของชาติ เพื่อสร้างความมั่นคง
ของประเทศในทุก ๆ ด้าน และจะปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ต่อไป